Hoan hô chiến sĩ Điện Biên
- Trường Tiểu học Hồng Thái (TP Tuyên Quang) vừa phát động cuộc thi vẽ tranh Kỷ niệm 70 năm Chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ. Qua phát động, đã có gần 1.200 tác phẩm được hoàn thành. Qua đó, vừa giúp các em tìm hiểu thêm về lịch sử hào hùng của dân tộc, vừa lan tỏa, khơi dậy tinh thần yêu nước, niềm tự hào dân tộc ngay từ những điều nhỏ nhất. Báo Tuyên Quang giới thiệu đến độc giả một số bức tranh của các em với chủ đề “Hoan hô chiến sĩ Điện Biên”.