Một hành trình tìm mộ liệt sỹ
- Bạn đọc từng biết nhà văn Nguyễn Mạnh Tuấn với những tác phẩm tạo tiếng vang lớn trên văn đàn và trong đời sống xã hội những năm 80 của thế kỷ trước như Những khoảng cách còn lại (1980), Đứng trước biển (1982), Cù lao Chàm (1984). Nay với Linh ứng (Nhà xuất bản Dân trí 2023), người đọc lại biết đến ông như một người vén bức màn bí ẩn về thế giới tâm linh dưới ánh sáng của một con người luôn sống với niềm tin vào khoa học.