Lời chúc đầu năm
- năm mới đến, ai cũng có ước mơ, hoài bão của riêng mình, mong chờ những điều tốt đẹp sẽ đến. chính vì thế mà phong tục chúc tết những ngày đầu năm được hình thành. mọi người trao những lời hay, ý đẹp để mong ông bà, bố mẹ, người thân, bạn bè,… đạt được những ý nguyện của mình. đó chính là nét đẹp văn hóa của người việt từ bao đời nay và thực sự có ý nghĩa về giá trị tinh thần trong những ngày đầu năm mới.