Mỗi vai diễn là một cơ hội để thử thách bản thân
- Với vẻ ngoài điển trai, lối diễn xuất linh hoạt, ấn tượng, diễn viên Nguyễn Đức Trung lôi cuốn người xem qua bộ phim khung giờ vàng trình chiếu Điều bí mật, Lựa chọn cho số phận, Những cô gái trong thành phố… Chia sẻ về quan điểm làm nghề của mình, nam diễn viên xứ Tuyên cho rằng mỗi người diễn viên cần có đam mê thực sự với nghề để có thể gắn bó và cháy hết mình với từng vai diễn. Nếu chỉ thích diễn, vậy thì thích chỉ là thích thôi, thích có thể để đó và không cần cố gắng nhưng đam mê sẽ tạo nên động lực rất lớn để con người dám làm, dám hy sinh và có thể diễn được tròn vai.